Không đội mũ bảo hiểm phạt bao nhiêu tiền?

Home / LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ / Không đội mũ bảo hiểm phạt bao nhiêu tiền?

Không đội mũ bảo hiểm phạt bao nhiêu tiền?

Theo quy định tại Điểm i và Điểm k Khoản 3 Điều 6 của Nghị định 171/2013/NĐ-CP ngày 13 tháng 11 năm 2013 của Chính phủ quy định: Người điều khiển, người ngồi trên xe môtô 2 bánh, môtô 3 bánh, xe gắn máy không đội “mũ bảo hiểm ” hoặc đội “mũ bảo hiểm” không cài quai đúng quy cách bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng. Trừ trường hợp chở người bệnh đi cấp cứu, trẻ em dưới 06 tuổi, áp giải người có hành vi vi phạm pháp luật.
Không đội mũ bảo hiểm phạt bao nhiêu tiền?
Không đội mũ bảo hiểm phạt bao nhiêu tiền?
Do đó, khi tham gia giao thông bạn nên chấp hành đúng quy định để tránh bị xử phạt. Quan trọng nhất là đảm bảo được an toàn tính mạng cho bản thân và người ngồi trên xe trong trường hợp không may xảy ra tai nạn giao thông.
Bài viết liên quan:
Không đội mũ bảo hiểm phạt bao nhiêu tiền?
4.98 (99.51%) 164 votes